![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/Year1%20Student%20PR%20Sep%2022-01_1.png.webp?itok=AA2AbTzd)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/Year1%20Student%20PR%20Sep%2022%20schedule-03.png.webp?itok=URiEqF4z)
✦ เมื่อวันที่ 1 กันยายน 2565 อาจารย์ ดร.เอกรัตน์ สุวรรณกูล รักษาการแทนคณบดีคณะศิลปศาสตร์ พร้อมด้วย ว่าที่ร้อยตรี ดร.ปฏิภาณ บัณฑุรัตน์ รักษาการแทนผู้ช่วยคณบดีกำกับดูแลงานด้านพัฒนานักศึกษาและสื่อสารองค์กร และตัวแทนนักศึกษาชั้นปีที่ 1 คณะศิลปศาสตร์ เป็นตัวแทนรับมอบเนกไทและเข็มพระมหามงกุฎ จาก รองศาสตราจารย์ ดร.คมสัน มาลีสี รักษาการแทนอธิการบดี สจล. เพื่อให้คณะได้ดำเนินการจัดพิธีมอบเนกไทและเข็มพระมหามงกุฎ ของแต่ละคณะต่อไป (ภาพจาก:KMITL)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/304769655_5588021337925772_7264561755792039823_n.jpg.webp?itok=gbAv9ejg)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/304914006_5588020374592535_8824307207980740209_n.jpg.webp?itok=OjpPDrvS)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/303409584_5588025314592041_5500281064906036325_n.jpg.webp?itok=2N_xcGPo)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/BG%20%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%A1%20%E0%B8%A8%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B8%9B%E0%B8%A8%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B9%8C_TV.png.webp?itok=76pIRzI-)
✦ วันที่ 7 กันยายน 2565 เวลา 9.30 น. คณะศิลปศาสตร์ จัดพิธีมอบเนกไทและเข็มพระมหามงกุฎ ให้แก่นักศึกษา ชั้นปีที่ 1 ณ หอประชุมจุฬาภรณวลัยลักษณ์ ชั้น 2 (คณะวิทยาศาสตร์) โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ดร.ปฏิภาณ บัณฑุรัตน์ รักษาการแทนผู้ช่วยคณบดีกำกับดูแลงานด้านพัฒนานักศึกษาและสื่อสารองค์กร เป็นผู้กล่าวรายงานการจัดพิธี และมี อาจารย์ ดร.เอกรัตน์ สุวรรณกูล รักษาการแทนคณบดีกล่าวต้อนรับและเปิดพิธีมอบเนกไทและเข็มพระมหามงกุฎ พร้อมรับชมภาพยนตร์สั้น "รักเธอไง พระจอมเกล้าลาดกระบัง" คณะศิปศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับลูกพระจอมทุกท่าน
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7657.JPG.webp?itok=gLHFJI_0)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7665.JPG.webp?itok=Y_bBHzQP)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7685.JPG.webp?itok=QhVd6MQP)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7700.JPG.webp?itok=OFt8i0G-)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7721.JPG.webp?itok=Ce9fRLMV)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7698.JPG.webp?itok=LLkhD6xg)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7737.JPG.webp?itok=UU5QaZqq)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7760.JPG.webp?itok=dnJOxbNC)
![](/sites/liberalarts/files/styles/webp/public/2022-09/DSCF7783_0.JPG.webp?itok=cbbuIZo-)